Aling mga bansa ang may pinakamasama (at pinakamagandang) cybersecurity?

Sa sobrang dami ng aming impormasyon (kabilang ang hindi kapani-paniwalang personal na data) na matatagpuan sa online, ang cybersecurity ay ang pinakamahalaga.

Kaya kung saan sa mundo ikaw ay ligtas na cyber – kung saan man?

Ang aming pag-aaral ay tumingin sa 60 mga bansa at natagpuan ang malaking pagkakaiba-iba sa isang bilang ng mga kategorya, mula sa mga rate ng malware hanggang sa batas na nauugnay sa cybersecurity. Sa katunayan, hindi isang bansa ang “tuktok ng klase” sa buong lupon. Ang lahat ng mga bansa na sinuri namin ay maaaring gawin sa ilang mga makabuluhang pagpapabuti.

Gayunman, mayroong ilang mga bansa na nagkulang nang malaki sa iba’t ibang mga lugar at iba pa na hindi napapabago ang karamihan sa mga bansa. Kaya sa pag-iisip, gumawa kami ng mga ranggo para sa mga 60 na bansa, mula sa hindi bababa sa cyber ligtas hanggang sa pinaka ligtas na cyber.

Ang aming pamamaraan: kung paano namin nakita ang mga bansa na may pinakamalala na cybersecurity?

Isinasaalang-alang namin ang pitong pamantayan, ang bawat isa ay may pantay na timbang sa aming pangkalahatang iskor. Ito ang:

  • Ang porsyento ng mga mobile na nahawahan ng malware – software na idinisenyo upang makakuha ng hindi awtorisadong pag-access sa, sirain, o matakpan ang sistema ng isang aparato
  • Ang porsyento ng mga computer na nahawahan ng malware – software na idinisenyo upang makakuha ng hindi awtorisadong pag-access sa, sirain, o matakpan ang sistema ng isang computer
  • Ang bilang ng mga atake sa pinansiyal na pag-atake – mga nakakahamak na programa na nilikha upang magnakaw ng pera ng isang gumagamit mula sa bank account sa kanilang computer system
  • Ang porsyento ng mga pag-atake ng telnet (sa pamamagitan ng bansa na nagmula) – ang pamamaraan na ginagamit ng mga cybercriminals upang makakuha ng mga tao na mag-download ng iba’t ibang mga uri ng malware  
  • Ang porsyento ng mga pag-atake ng mga cryptominer – software na binuo upang kunin ang computer ng isang gumagamit at gamitin ang mga mapagkukunan nito sa minahan ng pera (nang walang pahintulot ng gumagamit)
  • Ang pinakamahusay na mga bansa na handa para sa pag-atake sa cyber
  • Ang mga bansa na may pinakahuling batas

Bukod sa huli na dalawa, ang lahat ng mga marka ay batay sa porsyento ng mga pag-atake sa panahon ng 2018. Ang mga pinakamahusay na handa na mga bansa para sa pag-atake ng cyber ay na-marka gamit ang mga marka ng Global Cybersecurity Index (GCI). Ang pinakahuling batas ay nakapuntos batay sa umiiral na batas (at mga draft) na sumasaklaw sa pitong kategorya (pambansang diskarte, militar, nilalaman, privacy, kritikal na imprastraktura, commerce, at krimen). Ang mga bansa ay nakatanggap ng isang punto para sa pagkakaroon ng batas sa isang kategorya o kalahating punto para sa isang draft.

Para sa bawat kriterya, ang bansa ay binigyan ng isang punto batay sa kung saan ito niraranggo sa pagitan ng pinakamataas na ranggo at pinakamababang ranggo na mga bansa. Ang mga bansa na may hindi bababa sa mga naka-secure na mga marka ay binigyan ng 100 puntos, habang ang mga bansa na may pinakamaraming mga naka-secure na mga marka ay inilalaan ang mga zero puntos. Ang lahat ng mga bansa sa pagitan ng dalawang puntos na ito ay nakatanggap ng isang puntos sa isang porsyento, depende sa kung saan sila niraranggo.

Ang kabuuang iskor ay nakamit sa pamamagitan ng pag-average ng marka ng bawat bansa sa pitong kategorya.

Ang lahat ng data na ginamit upang lumikha ng ranggo ng system na ito ay pinakabagong magagamit, at isinama lamang namin ang mga bansa kung saan maaari naming masakop ang lahat ng mga puntos ng data.

Alin ang hindi bababa sa bansa na naka-secure ng cyber sa buong mundo?

Ayon sa aming pag-aaral, ang Algeria ay ang hindi bababa sa cyber-secure na bansa sa buong mundo. Ito ang pinakamataas na ranggo ng bansa para sa kakulangan ng batas at mga rate ng malware ng computer, at nakatanggap din ng isang mataas na marka sa mga kategorya para sa mobile malware at paghahanda para sa pag-atake sa cyber.

Ang iba pang mga bansa na may mataas na ranggo ay ang Indonesia, Vietnam, Tanzania, at Uzbekistan.

Ang ilang mga bansa na niraranggo sa tuktok ng isang kategorya ngunit mas mahusay ang ginawa sa iba, pagpapabuti ng kanilang pangkalahatang iskor. Natanggap ng Alemanya ang pinakamataas na marka para sa pinansiyal na malware, at natanggap ng Tsina ang pinakamataas na marka bilang bansa kung saan nagmula ang karamihan sa mga pag-atake ng telnet.

Ang pinakamataas na mga bansa sa pagmamarka bawat kategorya ay:

  • Pinakamataas na porsyento ng mga impeksyon sa mobile malware – Bangladesh – 35.91% ng mga gumagamit
  • Ang pinakamataas na bilang ng mga pag-atake sa pinansiyal na pag-atake – Alemanya – 3% ng mga gumagamit
  • Pinakamataas na porsyento ng mga impeksyong malware sa computer – Algeria – 32.41%
  • Pinakamataas na porsyento ng pag-atake ng telnet (sa pamamagitan ng bansang nagmula) – China – 27.15%
  • Pinakamataas na porsyento ng mga pag-atake ng mga cryptominers – Uzbekistan – 14.23% ng mga gumagamit
  • Pinakamahanda para sa pag-atake sa cyber – Vietnam – 0.245 puntos
  • Pinakamasama na napapanahon na batas para sa cybersecurity – Algeria – sakop ang 1 pangunahing kategorya

Alin ang pinaka-secure na bansa ng cyber sa buong mundo?

Ang aming mga natuklasan ay nagsiwalat sa Japan na ang pinaka-naka-secure na bansa sa cyber sa buong mundo. Ito ay hindi mapaniniwalaan o kapani-paniwala na mababa sa kabuuan ng karamihan sa mga kategorya, lamang sa pagmamarka ng kaunti mas mataas sa paghahanda para sa mga pag-atake ng cyber at mga kategorya ng batas.

Ang iba pang mga nangungunang bansa na kinabibilangan ng Pransya, Canada, Denmark, at Estados Unidos.

Tulad ng nauna, ang ilang mga bansa ay nakakuha ng mabuti sa isang kategorya ngunit may iba pang mga marka na nagdala ng kanilang average. Kasama dito ang Ukraine, na may pinakamababang rate ng pinansiyal na pinansiyal, at ang Uzbekistan, Sri Lanka, at Algeria, na mayroong pinakamababang mga marka ng pag-atake sa telnet..

Ang mga pinakamababang-scoring na bansa bawat kategorya ay:

  • Ang pinakamababang porsyento ng mga impeksyong mobile malware – Japan – 1.34% ng mga gumagamit
  • Ang pinakamababang bilang ng mga pag-atake sa pinansiyal na pag-atake – Ukraine – 0.3% ng mga gumagamit
  • Ang pinakamababang porsyento ng mga impeksyon sa computer malware – Denmark – 5.9% ng mga gumagamit
  • Ang pinakamababang porsyento ng pag-atake ng telnet (sa pamamagitan ng bansang nagmula) – Algeria, Uzbekistan, at Sri Lanka – 0.01%
  • Ang pinakamababang porsyento ng mga pag-atake ng mga cryptominers – Denmark – 0.61% ng mga gumagamit
  • Pinakamainam na handa para sa pag-atake sa cyber – Singapore – 0.925 puntos
  • Karamihan sa napapanahon na batas para sa cybersecurity – France, China, Russia, at Germany – nasasakop ang lahat ng 7 kategorya

Pangkalahatang ranggo ng cybersecurity (mula sa pinakamasama hanggang sa pinakamahusay)

Ang RankCountryScorePercentage ng Mga Mobiles na Naapektuhan sa MalwareFinancial Malware Attacks (% ng mga Gumagamit) Porsyento ng Mga Computer na Naapektuhan sa MalwarePercentage ng Telnet Attacks ni Avyining Bansa (IoT) Porsyento ng Pag-atake sa pamamagitan ng CryptominersBest Inihanda para sa CyberattacksMost Up-to-Date na Batas
1Algeria55.7522.880.932.410.015.140.4321
2Indonesia54.8925.021.824.71.518.80.4244
3Vietnam52.449.621.221.51.738.960.2452
4Tanzania51.0028.030.714.70.047.510.3171.5
5Uzbekistan50.5010.350.521.30.0114.230.2773
6Bangladesh47.2135.911.319.70.383.710.5243.5
7Pakistan47.1025.081.414.80.46.070.4472.5
8Belarus45.099.330.731.10.049.730.5923
9Iran43.2928.070.812.71.714.510.4942
10Ukraine42.5810.850.328.71.177.60.5013
11Nigeria42.5428.540.715.60.894.540.5692
12Peru41.2513.810.916.60.226.290.3743
13China40.8025.611.411.827.151.730.6247
14Sri Lanka39.5913.711.118.80.013.610.4193
15India39.3025.250.721.82.594.40.6833.5
16Greece39.065.782.321.60.731.770.4754
17Romania39.026.421.224.60.613.210.5852
18Ecuador38.2914.130.716.80.43.730.4662
19Azerbaijan38.206.530.926.70.037.130.5594
20Egypt38.0318.81.320.27.434.010.7724
21Bulgaria37.864.731.821.40.73.490.5793
22Timog Korea37.167.142.814.33.573.10.7823
23United Arab Emirates36.889.141.920.70.092.990.5664
24Pilipinas36.7923.070.623.80.12.940.5944
25Morocco36.4710.611.521.70.113.010.5414
26Slovakia35.575.320.6220.132.760.3623
27Tunisia35.549.851.221.50.12.780.5913
28Timog Africa34.399.9113.40.642.510.5022
29Kenya34.1621.431.2170.153.390.5745
30Brazil33.577.960.421.510.572.740.5934
31Latvia33.056.251.423.10.174.170.6884
32Saudi Arabia32.9910.150.720.70.112.720.5693
33Portugal32.795.251.920.90.091.630.5085
34Thailand32.427.26119.70.794.270.6843
35Malaysia31.7915.462.121.70.242.870.8935
36Italya28.315.241.3181.751.140.6264
37Argentina28.1111.710.918.80.862.110.4826
38Russia28.0210.110.6237.876.890.7887
39Colombia27.6912.520.516.40.522.010.5694
40Poland27.365.830.819.91.231.730.6224
41Hungary27.307.280.820.20.34.190.5346
42Mexico27.1710.490.719.50.731.430.664
43Croatia27.093.661.815.20.051.910.595
44Alemanya26.483.41315.71.110.910.6797
45Austria25.762.941.412.30.120.840.6393
46Espanya24.125.140.818.61.11.560.7184
47Turkey23.208.940.815.61.822.170.5816
48Belgium21.034.110.413.50.070.970.6713
49Czech Republic20.375.680.510.90.341.440.6094
50Australia16.345.470.814.50.370.880.8245
51Singapore15.138.180.88.50.141.610.9254
52Netherlands15.003.710.68.10.321.060.764
53United Kingdom14.153.680.710.51.070.880.7835
54Sweden13.783.150.4110.451.310.7335
55Ireland13.413.730.57.90.060.850.6755
56Estados Unidos12.207.680.510.34.470.710.9195.5
57Denmark12.041.980.45.90.040.610.6175
58Canada11.193.910.414.30.470.810.8186
59Pransya10.584.720.416.20.671.120.8197
60Hapon8.811.340.58.31.231.10.7866

Ano ang maaari nating alisin sa mga natuklasan na ito?

Sa kabila ng ilang mga bansa na may malinaw na lakas at kahinaan, mayroong tiyak na silid para sa pagpapabuti sa bawat isa. Kung kailangan ba nilang palakasin ang kanilang batas o ang mga gumagamit ay nangangailangan ng tulong na maglagay ng mas mahusay na mga proteksyon sa kanilang mga computer at mobiles, mayroong pa rin ang mahabang paraan upang pumunta upang maging ligtas ang ating mga bansa.

Dagdag pa, habang patuloy na nagbabago ang tanawin ng cybersecurity (ang mga cryptominer ay lumalaki sa paglaganap, halimbawa), ang mga bansa ay kailangang subukan at makakuha ng isang hakbang nangunguna sa mga cybercriminals.

Pinagmulan:

https://securelist.com/it-threat-evolution-q3-2018-statistics/88689/

https://www.itu.int/dms_pub/itu-d/opb/str/D-STR-GCI.01-2017-R1-PDF-E.pdf

https://csis-prod.s3.amazonaws.com/s3fs-public/Cyber_Regulation_Index.pdf?4tIe15nR2.LSc8dh9ztuvwpohH1t4dHF

Kim Martin
Kim Martin Administrator
Sorry! The Author has not filled his profile.
follow me